Latest Marathi News

Trending Now

इकरा एचजे थीम कॉलेजचा वार्षिक सोहळा थाटामाटात संपन्न झाला

जिद्दीने यश मिळू शकते : एसपी सय्यद

0

 

*जळगाव/प्रतिनिधि/सुरेश कोहली* :
जिल्ह्यातील मेहरून येथील इकरा एचजे थीम कॉलेज ऑफ आर्ट अँड सायन्सच्या केके मोतीवाला कॉन्फरन्स हॉलमध्ये गुरुवारी वार्षिक उत्सव सन्मान वितरण आणि निरोप कार्यक्रम मोठ्या थाटामाटात संपन्न झाला.कार्यक्रमात जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरणाचे सचिव एस.पी.सय्यद प्रमुख पाहुणे म्हणून सहभागी झाले होते.यावेळी विद्यार्थ्यांना संबोधित करताना एस.पी.सय्यद म्हणाले की, विद्यार्थी जीवनात जिद्द ठेवूनच यश मिळू शकते. सय्यद म्हणाले की, विद्यार्थ्यांनी चिकाटीने अभ्यास करावा, जेणेकरून भविष्यात समाजाचे व देशाचे चांगले नागरिक बनून देशाची सेवा करता येईल.ते म्हणाले की, सर्व प्रथम तुम्ही स्वतःला बदलायला हवे जेणेकरून इतरांनी तुमच्यापासून प्रेरणा घेऊन जीवन आनंदी करावे. दरम्यान, इक्रा ग्रुपचे अध्यक्ष डॉ.अब्दुल करीम सालार म्हणाले की, आजच्या जीवनात प्रत्येकासाठी शिक्षण महत्त्वाचे आहे. कारण शिक्षणाशिवाय माणूस हा प्राणी मानला जातो. माजी राष्ट्रपती आणि मिसाईल मॅन म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या डॉ.अब्दुल कलाम यांचा उल्लेख करून ते म्हणाले की, डॉ.कलाम यांनी विज्ञानासारख्या विषयाला चालना देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे.सालार म्हणाले की, आजही डॉ.कलाम यांची शिकवण जिवंत आहे. समाज आणि देशासाठी त्यांनी दिलेले अतुलनीय योगदान सदैव स्मरणात राहील. डॉ. सालार म्हणाले की, विद्यार्थ्यांनी मोबाईलचा कमी वापर करून अभ्यासावर अधिक लक्ष केंद्रित करावे. कार्यक्रमाची सुरुवात डॉ.अख्तर शाह यांच्या तिलावत-ए-कलाम-ए-पाकच्या पठणाने झाली. प्रा.इब्राहिम पिंजारी यांनीही तहरीक-ए-सदारतच्या माध्यमातून विद्यार्थ्यांना चांगला संदेश दिला, प्रा.डॉ.युसूफ पटेल यांनीही तहरीक-ए-सदारतच्या माध्यमातून विद्यार्थ्यांना चांगला संदेश दिला. प्रमुख पाहुणे एस.पी.सय्यद आणि डॉ.अब्दुल करीम सालार यांनीही व्यासपीठावरुन बीए आणि बीएससी अंतिम विद्याशाखेतील विद्यार्थ्यांचा गौरव केला. शाह हुजैफा अब्दुल अजीज आणि शाहबाज पिंजारी यांची आंतर विद्यापीठ हॉकी स्पर्धेत भोपाळ (म.प्र.) मध्ये निवड झाल्याचे महाविद्यालयाचे प्राचार्य डॉ.चांद खान यांनी सांगितले. तर मोहम्मद शोएब शेख युनूस याची दिल्ली येथे होणाऱ्या जागतिक नेमबाजी व्हॉलीबॉल स्पर्धेसाठी निवड झाली आहे. प्रा.डॉ.असिफ खान अजमल खान यांनी व्हिएतनाम येथे झालेल्या इंडियन सिक्स साइड हॉकी स्पर्धेतही चांगली कामगिरी केली आहे. कार्यक्रमात अल्पोपाहाराचीही विशेष व्यवस्था करण्यात आली होती. यावेळी डॉ.इकबाल शाह (अध्यक्ष), डॉ.इरफान शेख, एड.अब्दुल कादिर, क्राईम दस्तक नॅशनल ट्रस्टचे अध्यक्ष (लीगल सेल) व सुवर्णपदक विजेत्या एड.स्मिता आर.झाल्टे, एड.शरीफ शेख उपस्थित होते.यांच्यासह मोठ्या संख्येने विद्यार्थी उपस्थित होते.विद्यार्थिनींनी सहभाग घेतला. कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन प्रा.एम.एम.काझी यांनी केले.

Leave A Reply

Your email address will not be published.