Latest Marathi News

Trending Now

पुस्तक प्रकाशन व कवी संमेलन कार्यक्रमाचे आयोजन

कवी संतोष साळवे यांच्या 'मी तुला ओळखले' या पुस्तकाचे प्रकाशन

0

 

प्रतिनिधी जळगाव/सुरेश कोहली :

गेल्या रविवारी जिल्ह्यातील पत्रकार भवन येथे दोन डझनहून अधिक कवी आणि तरुण लेखकांच्या माध्यमातून कविसंमेलन कार्यक्रम व ‘मी तुला ओळखले’ या मराठी पुस्तकाचे प्रकाशन करण्यात आले. कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी ज्येष्ठ साहित्यिक भगवानदादा भाटकर होते. विशेष पाहुण्यांमध्ये प्रा.श्रीकांत तायडे, प्रा.प्रितीलाल पनवार, आभा पनवार, अशोक पारधे, डी.एस.बडगुजर यांचाही कार्यक्रमात सहभाग होता. मिळालेल्या माहितीनुसार, विविध ठिकाणांहून आलेल्या कवींनी आपल्या कवितांमधून असे वातावरण निर्माण केले की, सर्वांना टाळ्या वाजवायला भाग पाडले. देशातील वाढती महागाई, आजचे नेते, भ्रष्टाचार, ढोंगीपणा यांवर कवींनी कवितांच्या माध्यमातून समाज आणि देशाला संघटित करण्याचा, सुसंस्कृत समाज घडवण्याचा आणि नवे राष्ट्र निर्माण करण्याचा उत्तम मार्ग यावर सविस्तर प्रकाश टाकला. गंगा सपकाळे यांनी रंगमंचाच्या संचालनात विशेष भूमिका बजावली. कार्यक्रमाच्या समारोपप्रसंगी कवी व नवोदित साहित्यिकांचा पुष्पगुच्छ व प्रमाणपत्र देऊन गौरव करण्यात आला. यावेळी निंबा बडगुजर, किशोर नेवे, निवृत्ती कोळी, पुष्पलता कोळी, किशोर पाटील, तुकाराम पगारे, ओम गुप्ता, मनोहर तेजवानी, अशोक सेंदाणे, अरुण जोशी, शहानूर तडवी, साहेबराव पाटील, क्रांती पाटील, आर.डी.कोळी, प्रकाश पाटील, प्रकाश पाटील, डॉ. सोनवणे.प्रकाश सोनवणे, सत्यजित वाघ, रमेश धुरंदर, घनश्याम भुते, युवा कवी सुरेश कोळी आदी कवी व कवयित्री उपस्थित होते.

Leave A Reply

Your email address will not be published.